"เจ๊จุก" แซวยับหมดไปกี่กระป๋อง "เพจทะลุวัง" สร้าง Story ชีวิต "บุ้ง" อดข้าวอดน้ำ 16 วัน
ข่าวที่น่าสนใจ
12 ก.พ.2567 เพจเฟซบุ๊กทะลุวัง โพสต์อัพเดตอาการของ นางสาวเนติพร เสน่ห์สังคม หรือ บุ้ง ทะลุวัง ว่า เจ้าหน้าที่เบิกตัวบุ้งออกมาพบทนายที่ห้องพบทนาย บุ้งมีท่าทางที่เหนื่อยมาก
ตัวเหลืองตาเหลือง แต่แววตายังคงสู้อยู่ และถามถึงผลประกันเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา อาการที่พบตอนนี้ อยากอ้วกตลอดเวลา ระหว่างที่พูดคุยมีท่าทางจะอ้วกและสะอึกอยู่บ่อยครั้ง ปวดท้องและวิงเวียนอยู่ตลอด
เหนื่อยและต้องฟุบลงกับโต๊ะหรือพิงไปที่พนัก ปวดท้อง ปัสสาวะกะปริดกะปรอย เวลาที่ไปห้องน้ำจะออกมาได้หยดสองหยด แต่รู้สึกปวดท้องฉี่ และเวลาฉี่รู้สึกแสบมาก ตอนนี้ผิวหนังแห้ง ปากมีเลือดออกตามไรฟัน และมีกลิ่นคาวเลือดตลอดเวลา เจ้าหน้าที่ต้องเอาน้ำยาบ้วนปากมายบาซินมาให้บ้วน
บุ้งได้แจ้งเจ้าหน้าที่แล้วว่าลงมาเยี่ยมไม่ไหว อยากขอให้เยี่ยมทาง LINE แทน เขาก็บอกว่า ออกมาเยี่ยมเถอะแล้วก็ตบบ่าบุ้งสองที เค้าบังคับให้บุ้งลงมา มีหมอผู้หญิงคนหนึ่งพูดกับบุ้งว่า “ ตอนตะวันแบมยังมีคนเข้าใจ กระแสยังดีกว่าแต่ตอนนี้ มวลชนไม่ได้เอาด้วยนะ” บุ้งจึงตอบกลับไปว่า “บุ้งสู้กับกระบวนการยุติธรรมอยู่”
ขณะนั่งเยี่ยม ก็ได้อ้วกออกมา อ้วกอยู่นานจนเจ้าหน้าที่ราชทัณฑ์เดินมาเห็น ทนายและญาติพยายามให้เจ้าหน้าที่ราชทัณฑ์ช่วยเหลือบุ้งในเบื้องต้น แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่ากำลังแจ้งอาสาพยาบาลให้มาอยู่ รอประมาณ 5 -10 นาที เจ้าหน้าที่อาสาพยาบาลจึงมา อาสาพยาบาลสองคนเอายาดมให้บุ้งดมและช่วยกันอุ้มบุ้งออกไปจากห้องเยี่ยม โดยให้บุ้งใช้แขนทั้งสองข้างคล้องคออาสาพยาบาล และอาสาพยาบาลทั้งสองก็อุ้มขาบุ้งขึ้น
บุ้งยังคงยืนยันไม่ตรวจเลือด ไม่รักษา ยืนยันว่ากระบวนการยุติธรรมต้องมีการปฏิรูปเปลี่ยนแปลง และยืนยันว่าถ้าหากศาลไม่ใช่ที่ยุติของความเป็นธรรม คนไทยก็ไม่สามารถเชื่อถือได้ว่าตัวเองจะมีหลักประกันความเป็นธรรม
ล่าสุดในบัญชี X ของ เจ๊จุก คลองสาม ได้โพสต์ข้อความถึงเรื่องนี้ ระบุว่า ไม่แดรกน้ำ 16 วัน ไม่ตุย อดมาแล้ว 16 วัน คนอดก็จะตายอยู่แล้ว ทำไม จนท.ราชทัณฑ์ ต้องบังคับให้ลงมาเยี่ยมอีกอีก ส่วนหมอ ผญ. คนนั้น ไม่มี empathy เลย ทำไมต้องเยาะเย้ยบุ้งด้วยว่าอดอาหารกระแสสู้ตะวันแบมไม่ได้
ถามจริง หมด 3K ไปกี่กระป๋อง ถึงออกมาเป็นเรื่องราวได้ขนาดนี้
ข่าวที่เกี่ยวข้อง